วันที่ 18 เมษายน 2567 ดร.ชูพงศ์ คำจวง นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสกลนคร พร้อมด้วยนายสุรชัย ศักดิ์สัมฤทธิ์ นายวสันต์ สาระนันท์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสกลนคร นางแก้วใจ ชมภูสาร ส.อบจ.สกลนคร อ.วานรนิวาส เขต 2 นาย วิทยา งามวิทยานนท์ ส.อบจ.สกลนคร อ.วานรนิวาส เขต 3 นำถุงยังชีพมอบ ให้พี่น้องประชาชนผู้ประสบวาตภัย ต.หนองสนม, ต.ขัวก่าย อำเภอวานรนิวาส จ.สกลนคร จำนวน 119 ครอบครัว เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้พี่น้องประชาชนเบื้องต้น
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/3-18-720x540.jpg)
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/1-17-720x540.jpg)
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/2-18-720x540.jpg)
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/3-18-720x540.jpg)