วันพฤหัสบดี ที่ 28 มีนาคม 2567 นายสุรชัย ศักดิ์สัมฤทธิ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสกลนคร นำเจ้าหน้าที่กองทุนฟื้นฟูสมรรถภาพจังหวัดสกลนครพร้อมอุปกรณ์ การทำน้ำยาล้างจานและน้ำยาอเนกประสงค์ ให้แก่ผู้ที่เข้า “ค่ายพลังใจ” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ให้มีอาชีพเพื่อนำไปผลิตจำหน่ายและสามารถนำใช้ในชีวิตประจำวันได้ โดยมีผู้เข้าอบรม จำนวน 30 คน ณ โรงแรม พี.ซี.พาเลซ ตำบลธาตุเชิงชุม อำเภอเมืองสกลนคร จังหวัดสกลนคร
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/6-1-720x480.jpg)
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/1-24-720x480.jpg)
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/2-24-720x480.jpg)
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/3-23-720x480.jpg)
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/4-8-720x480.jpg)
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/5-1-720x480.jpg)
![](http://www.sakon-pao.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/6-1-720x480.jpg)